จิมรันนิ่ง

ขออภัยหากท่านใดคิดว่าน่าเกลียด แต่อยากถามว่าผมเป็นอะไร มีท่านใดเคยเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

JB008374
(110.77.238.179)
เวลาวิ่งจนเหงื่อเปียกกางเกง บางครั้งมีฟองสีขาวเกิดขึ้นที่เป้ากางเกง โดยจะเกิดขึ้นแต่บริเวณนี้เท่านั้น ไม่เกิดขึ้นบริเวณอื่นของกางเกง ลักษณะเหมือนฟองของผงซักผ้า แต่คิดว่าไม่น่าจะใช่ฟองของผงซักผ้า เพราะหลังซักผ้าแล้วผมจะล้างน้ำสะอาดถึง 3 น้ำ ผมสงสัยว่ามันคือฟองของอะไร เกิดขึ้นได้อย่างไร ทำไมจึงเกิดขึ้นเฉพาะตรงเป้ากางเกงโดยไม่เกิดบริเวณอื่นเลย และมีท่านใดเป็นแบบผมบ้างไหมครับ (ขออภัยที่ภาพอาจจะน่าเกลียดสำหรับบางท่าน แต่ผมถามเพราะอยากทราบจริงๆ ไม่มีเจตนาเป็นอย่างอื่น)
สองขาพาเพลิน
9 ส.ค. 55 15:57
กระทู้นี้ถูกใจ ณัฏฐวัฒน์
1
(110.77.238.179)
อีกภาพหนึ่งครับ
9 ส.ค. 55 15:58
2
(110.171.173.235)
หวอดกบ!
วิ่งประชดชีวิต
9 ส.ค. 55 17:38
3
(58.11.205.44)
ท่านเว๊บเก่งมากเลยอ่ะครับ หวอดกบ ผมว่าหวอดอื่นๆมังครับ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เพราะไม่รู้ว่า พรุ่งนี้จะได้หายใจหรือเปล่า
9 ส.ค. 55 21:11
4
(223.206.221.14)
คุณหงอคง กับ พี่จิม เคยเป็นแบบผมไหมครับ
ผมอยากรู้จริงๆ นะครับ ว่านักวิ่งระยะไกลท่านอื่นๆ มีใครเคยเป็นแบบผมไหม
มันจะเป็นตอนวิ่งไกลๆ จนกางเกงวิ่งเราเปียกไปด้วยเหงื่อ แต่ไม่เป็นทุกครั้ง
และมันจะเป็นเฉพาะตอนที่ยังวิ่งอยู่เท่านั้น พอหยุดวิ่งฟองมันก็ค่อยๆ หายไปเอง
มันอาจจะเป็นฟองของผงซักผ้าที่ตกค้างก็ได้ แต่ทำไมต้องเป็นเฉพาะตรงเป้ากางเกง ผมสงสัยจริงๆ
9 ส.ค. 55 21:24
ความเห็นนี้ถูกใจ ณัฏฐวัฒน์
5
ขอโทษทีนะครับ เคยลองป้ายฟองมาดมดูหรือเปล่า กลิ่นน่าจะบอกอะไรได้มาก

ถ้าเป็นกลิ่นฉี่ ก็อาจจะเป็นฉี่ ดูจากตำแหน่งมันก็ใช่น่ะนะ ฉี่เล็ดฉี่ซึมเป็นเรื่องปกติ พอซึมมาเปื้อนกางเกง วิ่ง ๆ ไปจู๋ก็ถูไปถูมาจนแตกฟอง

วิเคราะห์ต่อ ถ้าเป็นฉี่จริง ฉี่ปกติ ก็ไม่น่าแตกฟองได้ขนาดนี้ พี่โก๊ะยืนยันว่าซักกางเกงจนไม่เหลือคราบผงซักฟอก แต่.. หลังจากล้างน้ำผงซักฟอกแล้ว เอากางเกงไปแช่น้ำยาปรับผ้านุ่มหรือเปล่า คราบน้ำยาปรับผ้านุ่ม กับฉี่ เจอการเสียดสี ก็อาจแตกฟองได้

หรือ.. เป็นฉี่ล้วน ๆ แต่เกิดภาวะบางอย่างในร่างกายที่ทำให้ฉี่หนืด จนทำให้แตกฟองได้ หวังว่าคงไม่ใช่ข้อนี้

ผมก็วิเคราะห์ไปเรื่อยเปื่อยล่ะนะ

9 ส.ค. 55 22:29
6
เอ๊ะ พี่โก๊ะก็เข้าออกแล็บทุกวันไม่ใช่เหรอ

พรุ่งนี้ก็ปาดฟองมาป้ายสไลด์ส่องซะเลยสิครับ
9 ส.ค. 55 22:31
ความเห็นนี้ถูกใจ ณัฏฐวัฒน์
7
คุณหงอคงวิเคราะห์ได้น่าคิดดีครับ เอาเข้าห้องแล๊บตรวจหาส่วนประกอบของผงซักฟอก และฉี่ก็น่าจะเข้าท่า (ส่วนน้ำยาปรับผ้านุ่มนั้นตัดออกไปได้ เพราะผมไม่ใช้เลย) แต่ไม่รู้ว่าเขาจะตรวจได้หรือเปล่า และจะสิ้นเปลืองแค่ไหน
สมมติฐานที่ว่า ถ้ามันเกิดจากจู๋ถูไปถูมากับผ้าเปียกที่มีสารเคมีตกค้างขณะวิ่งจนเกิดการแตกฟองขึ้นมา ก็แสดงว่าสิ่งนี้ต้องไม่เกิดกับนักวิ่งหญิงแน่ๆ จึงขอเรียนถามนักวิ่งหญิงว่าสิ่งนี้เกิดขึ้นกับท่านบ้างหรือเปล่าครับ
9 ส.ค. 55 23:18
8
คิดๆ ดูแล้วผมชักจะเชื่อการวิเคราะห์ของคุณหงอคงแล้วหละ
เพราะเวลาเราซักผ้า เราเอาผงซักฟอกมาใส่ผ้า เอาน้ำใส่ แล้วเอามือขยี้ผ้า มันก็จะเกิดฟองขึ้นมา
อันนี้ก็เช่นเดียวกัน ขณะวิ่งจู๋มันของถูไปถูมากับกางเกงที่เปียกเพราะเหงื่อ มันคงมีผงซักฟอกตกค้างอยู่ที่ผ้าแน่ๆ ถึงแม้จะล้างถึง น้ำก็ตาม มันจึงได้เกิดฟองที่เหมือนกับฟองของผงซักฟอกขึ้นมา
ผมคิดว่าผมได้คำตอบแล้วหละ ขอบคุณมากครับคุณหงอคง
9 ส.ค. 55 23:24
9
(124.122.44.188)
เคยเห็นผู้หญิง คนหนึ่งรุ่น 60 อัฟ ที่งานวิ่งดอกบัวคู่ปีที่แล้วโน้น วิ่งไปฟองเต็มก้นเลย เด๋วเจอจะถามมาให้นะครับ แต่เอ้อหรือไง เห็นท่านเว๊บวิเคราะห์ได้แจ่มแล้วน๊า
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เพราะไม่รู้ว่า พรุ่งนี้จะได้หายใจหรือเปล่า
10 ส.ค. 55 07:23
10
(58.11.51.181)
ขอข้อมูลอีกนิด
คือเป็นเฉพาะกางเกงตัวนี้หรือ เป็นกับกางเกงทุกตัวที่ใส่วิ่ง

น่ารักอ่ะ
10 ส.ค. 55 10:56
11
ไม่ได้เป็นเฉพาะกับกางเกงตัวนี้ครับ เป็นกับกางเกงตัวอื่นอีกหลายตัวด้วย 
แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งที่วิ่งจนกางเกงเปียก ผมเองก็ไม่ค่อยได้สังเกตนักว่ามันเกิดขึ้นบ่อยครั้งแค่ไหน นานๆ ก้มลงไปดูโดยบังเอิญจึงเห็น 
ขั้นตอนการเกิดขึ้นของมันเริ่มจากพอวิ่งไปจนเหงื่อท่วมตัว เหงื่อจะไหลลงไปเปียกกางเกง โดยจะเริ่มเปียกที่เป้ากางเกงก่อน แล้วจึงลามไปเปียกทั่วทั้งกางเกง พอมันเปียกทั้งกางเกงแล้ว สักพักจะเริ่มมีฝ้าสีขาวเกิดขึ้นที่ตรงเป้ากางเกง โดยเกิดตรงบริเวณจู๋พอดี หากไม่เอามือไปเช็ดคราบสีขาวนี้ออก คราบสีขาวนี้จะค่อยๆ ขยายใหญ่ขึ้นเท่าเหรียญสิบบาท แล้วก็เริ่มเป็นฟอง ฟองนี้จะติดไปตลอดเวลาที่วิ่ง ไม่ว่าจะวิ่งเร็ววิ่งช้าอย่างไรก็จะมีฟองติดอยู่ตลอด พอฟองมันใหญ่ขึ้นมันก็จะหลุดออกไปเป็นบางส่วน แล้วก็เป็นฟองขึ้นมาอีกเท่าเดิม เป็นเช่นนี้จนหยุดวิ่ง พอหยุดวิ่งฟองนี้ก็จะค่อยๆ แฟบหายไป
10 ส.ค. 55 19:26
12
ระกา
(124.122.159.249)
 ผมเป็นบางครั้งเฉพาะมาราธอนครับ เวลาที่กางเกงเปียก แต่ผมไม่สงสัยมันครับ ช่างมัน 
10 ส.ค. 55 19:42
13
(27.55.128.136)
ผมขอถามว่าพี่วิ้งวันหนึ่งกี่กิโลเมตรครับ       ขอบคุณที่บอกครับ
แต่จะว่าไปผมก็เป็นนักศึกษาผมมาเจอโดยไม่ตั้งใจมาเจอภาพนี้มันเป็นที่ผมเคยเป็นมาตอนที่ผมไปเล็นบาสครับ   มีพี่คนหนึ่งบอกว่าเป็นเพราะว่ากางเกงที่ผมใส่ไมีที่ระบายอากาศทำไห้อากาศไม่ถ่ายเทครับ ผมเลยไปซื้อกางเกงมาใหม่ตามที่พี่เขาบอกครับ )
ตอนนี้เรียนปีที่3แล้วน้ะครับขอบคุณที่อ่าน
รักทุกคนทำไห้ได้ไปไห้ถึงครับ
10 มี.ค. 56 01:10 (แก้ไขครั้งล่าสุด 10 มี.ค. 56 01:19 แก้ไขทั้งสิ้น 1 ครั้ง)
กฎระเบียบการใช้เว็บบอร์ด jimrunning.net
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่มีลักษณะก้าวล่วงหรือหมิ่นเหม่ต่อการก้าวล่วงสถาบันพระมหากษัตริย์ให้เป็นที่เสื่อมเสีย
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่ไม่เหมาะสม หยาบคาย ลามก อนาจาร หรือก้าวร้าวเกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามใช้ข้อความที่มีเจตนากล่าวหา ว่าร้ายบุคคลอื่น โดยไม่มีหลักฐานหรือแหล่งอ้างอิง
  • ห้ามแสดงเนื้อหาพาดพิงเรื่องการเมือง
  • ห้ามแสดงเจตนาลบหลู่ ดูหมิ่น บุคคลอื่น
  • ห้ามใช้นามแฝงที่มีความหมายหยาบคาย ลามก หรือชวนให้เข้าใจว่าเป็นบุคคลอื่น
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่ส่อไปในทางผิดกฎหมาย
ความคิดเห็น วิธีใช้รหัสบีบี
รหัสยืนยัน

โปรดใส่อักขระที่ปรากฏในรูปนี้

โดย
ส่งความเห็น ล้าง
A D V E R T I S I N G   A R E A