จิมรันนิ่ง

"ซุบซิป แรลลี่-วิ่งวังขนายเพื่อคนชรา ครั้งที่ 2

JB008407
นายสนาม
(122.154.16.150)
เริ่มต้นกันที่แรลลี่การกุศล ที่มีนักวิ่ง ร่วม แข่งขันแรลลี่ 40 คัน ทุกคนมาด้วยความมั่นใจ โดยฉะเพราะทีมใหญ่ อย่างเพื่อนบางมดนำทีมโดย เดอะเจี๊ยบ ประธานใหญ่ใจบุญ ส่งเข้าประกวด คัน  และ หนึ่งในนั้น เดอะเปี่ยม เจ้าของร้านโคขุน ย่านบางมด ที่สละเวลา นับเงินมาร่วมงานบุญแถมร่วมทำบุญไป ห้ากำปั่น สาธุบุญด้วยเด้อ ตามมาติดๆสวนพฤกษ์ 99 ส่งระดับท่านอัยการมา
แข่งแรลลี่กันเลย สร้างความมั่นใจให้ทีม งานนี้เพิ่งเห็น แสงอรุณ ห่าง อำนวย
คงจะกลัวบ้านแตกแน่เลยใช่ไหม คุณอำนวย 555 ส่วนอีกคัน วันชัย ควง มณฑา
มาแข่งแบบหวานแว๊ว น่าอิจฉาจังอิอิ งานนี้สวนพฤกษ์ประสบความสำเร็จ นายแน่มาก อำนวย คนนี้ซิแน่นอนควงลูกสาวคนสวยมาแข่งขันแรลลี่ด้วย ทำเอา กรรมการคุ้มเกมส์ เช่น คุณทนงศักดิ์ ตาค้างไปเลย คุณวรกิจ ไม่รู้ตามหาถ้วยรางวัลเจอหรือยัง อย่างน้อยก็ขวัญใจแรลลี่ 1ถ้วย ไปครองสมราคาจริงๆ มาเพื่อชาวฟอร์รันเนอร์จริงๆ น้องต้นโศก ซัง มาไกลจากญี่ปุ่น มาทั้งที่คุณแม่มือใหม่เลย แข่งแรลลี่ และ วิ่งด้วย ทำให้นึกถึงมาราธอนที่ขุนด่านปราการชนจริงๆ
ตอนนั่นเธอสดจริงๆวิ่งชนะไปทั่ว หนึ่งในนั่นกระผมด้วยหุหุ ชายพจน์  มาแรง แข่งๆอยู่โทรมาบอกปั้มหอย ไม่มีแต่ปั้มดาว เล่นเอานายสนามงง ก็เมื่อวานเพิ่ง มานั่งทานข้าวที่ปั้ม โดนซะแกล้งเขามามากโสน๊าหน้าตาจิมอิอิ ข่าวด่วนใครที่ไป หา RC ที่ยางสีำดำ ให้ไปพบเจ้าของร้านยางด่วน เด็กๆบอกรื้อกันกระจายไปหมด ไม่รู้หาอะไรตอนนี้เจ้าร้านยาง ยังมึนตึ๊บ อ่ะจ๊า ออก
รถ ฮอนด้าแอกคอร์ตป้ายแดงมาแข่งแรลลี่กันเลย น้องนก ได้ น้องแมว รถถังมานั่งเน หาอะไรก็ไม่เจอ เจอแต่ต้นกล้วยสีเขียว แถมไปถาม คุณอำนวย ประมาณว่าจะรอก แต่อำนวย เก๋ากว่าบอกว่าไม่เห็น สุดท้ายอำนวยได้ที่1 แมวรถถัง ยังงงไม่หาย ไม่เห็นแล้วชนะได้ไงหวา นานๆได้เจอ คุณปู ร้อยเสียง หน้าตาใสน่าดู สอบถามว่าไปทำอะไรมา เปล่าครับผมเลิกดื่มแล้วครับ
เอาเตรียมต้อนรับเสี่ยใหม่ กันได้แล้วครับป๋ม งานบุญงานกุศลไม่เคยพลาด เดอะหลอด งานนี้ยกแก๊งส์ ใส่หลังคาหา RC กันเลย คันรวด ผมหาเจอหมอเลยนะพี่ แต่เกมส์ผมออกทะเลอ่ะครับ เพ่ ไม่เป็นไรปีเอาใหม่นะน้องนะ 
23 ส.ค. 55 13:16
กระทู้นี้ถูกใจ jija
1
นายสนาม
(122.154.16.150)
เดี๋ยวมาต่มีงานด่วนค่ะ
23 ส.ค. 55 13:21
ความเห็นนี้ถูกใจ jija
2
(115.87.97.142)
อยากถามเจ้าของต้นกล้วยว่าต้นละเท่าไร จะซื้อไปฟันเล่นแก้เสียหน้า อิอิ
ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น
23 ส.ค. 55 16:08
ความเห็นนี้ถูกใจ ทิพย์, jija
กฎระเบียบการใช้เว็บบอร์ด jimrunning.net
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่มีลักษณะก้าวล่วงหรือหมิ่นเหม่ต่อการก้าวล่วงสถาบันพระมหากษัตริย์ให้เป็นที่เสื่อมเสีย
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่ไม่เหมาะสม หยาบคาย ลามก อนาจาร หรือก้าวร้าวเกินกว่าที่บรรทัดฐานของสังคมจะยอมรับได้
  • ห้ามใช้ข้อความที่มีเจตนากล่าวหา ว่าร้ายบุคคลอื่น โดยไม่มีหลักฐานหรือแหล่งอ้างอิง
  • ห้ามแสดงเนื้อหาพาดพิงเรื่องการเมือง
  • ห้ามแสดงเจตนาลบหลู่ ดูหมิ่น บุคคลอื่น
  • ห้ามใช้นามแฝงที่มีความหมายหยาบคาย ลามก หรือชวนให้เข้าใจว่าเป็นบุคคลอื่น
  • ห้ามแสดงเนื้อหาที่ส่อไปในทางผิดกฎหมาย
ความคิดเห็น วิธีใช้รหัสบีบี
รหัสยืนยัน

โปรดใส่อักขระที่ปรากฏในรูปนี้

โดย
ส่งความเห็น ล้าง
A D V E R T I S I N G   A R E A